nufa

Hattara!Haramun 3 na hadawa da kuma dacewa da kayayyakin kula da fata

Kaka yana nan, kuma yayin da yanayin ke canzawa, haka ma bukatun mu na fata.Yana da mahimmanci a daidaita tsarin kula da fata da saka hannun jari a cikin sabbin samfuran kula da fata na kaka don biyan takamaiman buƙatun watanni masu sanyi.

Koyaya, a cikin neman mafi koshin lafiya, fata mai haske, dole ne a yi taka tsantsan yayin haɗawa da daidaita nau'ikan samfuran kulawa da fata daban-daban.

Duk da yake haɗin kai tsakanin samfuran na iya haɓaka tasirin su, wasu contraindications na iya haifar da sakamako mara kyau.

A cikin wannan labarin, za mu bincika manyan abubuwan da ba za a iya guje wa ba yayin haɗawa da daidaita samfuran fata don tabbatar da kyakkyawan sakamako daga tsarin kula da fata na hunturu.

kayayyakin kula da fata

1. Kiwon fata

Kuskuren gama gari da mutane da yawa ke yi yayin haɗa samfuran kula da fata da yawa shine yin kitsewar fata.Tare da samfura da samfuran da yawa da za a zaɓa daga, yana da sauƙi a gare mu mu haɗa nau'ikan serums, masu ɗanɗano ruwa da jiyya cikin ayyukanmu na yau da kullun.Duk da haka, yin amfani da samfurori da yawa a lokaci ɗaya na iya yin kiba ga fata, yana haifar da haushi, fashewa, har ma da rashin lafiyan halayen.

Don guje wa nauyin fata, yana da mahimmanci don fahimtar nau'in fatar ku da takamaiman bukatunta.Kayayyaki daban-daban na iya ƙunsar nau'ikan sinadarai masu aiki daban-daban, kuma haɗa abubuwa masu aiki da yawa na iya mamaye fata.Ana ba da shawarar farawa tare da kulawar yau da kullum mai sauƙi, ciki har da mai tsaftacewa, toner, moisturizer da sunscreen.Gabatar da sabbin samfura a hankali don ba da lokacin fata don daidaitawa da tabbatar da dacewa tsakanin samfuran.

Hakanan, kula da daidaiton samfuran da kuke haɗawa.Mai nauyikirim mai tsami, mai, komaganin jiniyana haifar da shingen da ke hana ɗaukar samfuran na gaba.Sabili da haka, yana da mahimmanci a yi la'akari da nau'i da nauyin kowane samfurin kuma tabbatar da cewa sun dace da juna don mafi kyawun sha.

hannunka rike kayan kwalliyar fatar jiki akan launin rawaya.Banner.

2. Abubuwan da suka bambanta

Ɗaya daga cikin manyan hatsarori na haɗa nau'o'in nau'o'in nau'i daban-daban na kayan kula da fata shine yuwuwar rikice-rikice na sinadarai.Kowane nau'in kula da fata yana amfani da nau'i daban-daban na kayan aiki masu aiki don tsara samfurori daban-daban.Duk da yake waɗannan sinadarai na iya ba da fa'idodi daban-daban daban-daban, ƙila ba za su yi aiki cikin jituwa ba lokacin da aka haɗa su tare.

Wasu sinadarai za su soke juna har ma suna haifar da mummunan halayen idan an gauraye su.Misali, yin amfani da samfuran da ke ɗauke da retinol, wani sashi mai ƙarfi na rigakafin tsufa, tare da samfuran da ke ɗauke da acid exfoliating, irin su alpha hydroxy acid (AHAs), na iya haifar da haɓakar fata ko haushi.Don haka, yana da mahimmanci don bincike da fahimtar abubuwan da ke cikin kowane samfur kuma don guje wa haɗuwa waɗanda za su iya yin rikici da juna ko soke tasirin.

Don tabbatar da dacewa, la'akari da yin amfani da samfurori daga iri ɗaya ko samfuran da ke aiki tare.Yawancin samfuran suna tsara samfuran su azaman tsari don tabbatar da aiki tare da sakamako mafi kyau.Idan kun fi son haɗa nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'in cuta) da cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan cututtukan].

Mix da laushi na cream, ruwan shafa fuska, ruwa gel da gishiri na teku a kan wani farin baya kusa-up.Haɗe-haɗe samfurori na kayan ado.Gyaran kayan shafa, yayyafa gishiri, concealer da smears na tushe

3. Rashin kula da gwajin faci

Ana yawan yin gwajin gwaji yayin hada sabbin kayayyakin kiwon lafiya ko hada hannu daban-daban, amma mataki ne mai mahimmanci a tabbatar da karfin fata.Gwajin faci ya ƙunshi amfani da ƙaramin adadin samfurin zuwa ƙarami, wurin da ba a iya gani na fata da saka idanu ga kowane mummunan halayen, kamar ja, iƙira, ko kumburi.

Idan ka tsallake matakin gwajin faci, za ka iya yin amfani da samfuran da ƙila ba su dace da fata ba cikin rashin sani, wanda ke haifar da yuwuwar fushin fata, haushi ko fashewa.Fatar kowa ta musamman ce, kuma abin da ke aiki ga wani na iya yin aiki a gare ku, musamman lokacin haɗa nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri ko kayan aiki masu aiki.

Don yin gwajin faci da kyau, shafa ɗan ƙaramin samfurin a bayan kunne ko a cikin hannu, zai fi dacewa akan bushesshen fata.Bar shi tsawon sa'o'i 24 zuwa 48 kuma duba ga kowane irin hali.Idan ba a sami wani mummunan halayen da aka samu ba, samfurin yawanci yana da aminci don haɗawa cikin tsarin kula da fata na yau da kullun.

Budurwa tana nuna hannu bayan allurar rigakafi

Gabaɗaya, yayin haɗawa da daidaita samfuran kula da fata na iya zama da fa'ida, yana da mahimmanci a guje wa waɗannan manyan no-no-nono guda uku: nauyin fata, rikice-rikicen kayan abinci, da yin watsi da gwajin faci.Sanin nau'in fatar ku, ƙayyadaddun bukatunsa, da bincike kan abubuwan da kowane samfurin ke da shi suna da mahimmanci ga nasarar tsarin kula da fata.Ta bin waɗannan jagororin, zaku iya haɓaka sakamakon samfuran kula da fata na lokacin sanyi da samun lafiya, fata mai haske a cikin watanni masu sanyi.


Lokacin aikawa: Satumba-08-2023